LABARAI DA AKA BAYAR
Ƙungiyar Fasahar Pyrotechnics ta Amurka
24 ga Yuni, 2024, 08:51 ET
Tsaro Ya Ci Gaba Da Zama Babban Fifiko A Matsayin Tallace-tallace da Shahararrun Ayyukan Wuta a Koyaushe
SOUTHPORT, NC, 24 ga Yuni, 2024 /PRNewswire/ – Wasan wuta ya yi kauri a al'adun Amurka kamar Statue of Liberty, kiɗan jazz, da Route 66. Ana kyautata zaton Kyaftin John Smith ya fara baje kolin farko na Amurka, a Jamestown, Virginia, a shekarar 1608.[1] Tun daga lokacin, iyalai sun taru a bayan gida da unguwanni, ko kuma a wuraren taron al'umma, don murnar Ranar 'Yanci da sauran bukukuwa na musamman tare da nuna wasan wuta mai haske.
Muna sa ran shekarar da za a fara sayar da wasan wuta. Duk da hauhawar farashin kaya, farashin jigilar kaya a teku ya ragu tun lokacin da rikicin sarkar samar da kayayyaki ya yi kamari a lokacin COVID-19, wanda hakan ya sa wasan wuta na masu amfani ya fi araha a wannan shekarar da kashi 5-10%.
"Kamfanoninmu na membobin suna bayar da rahoton yawan tallace-tallacen wasan wuta na masu amfani da su, kuma muna hasashen cewa kudaden shiga za su iya wuce dala biliyan 2.4 a kakar wasan wuta ta 2024," in ji Julie L. Heckman, Babban Darakta na APA.
Masana Sun Yi Kira Ga Tsaro
APA, ta hanyar Gidauniyar Tsaro da Ilimi, ta sadaukar da kanta ga wayar da kan jama'a game da yadda ake amfani da wasan wuta yadda ya kamata. Suna ƙarfafa masu amfani da su fahimci muhimman shawarwari kan tsaron wasan wuta kafin su shiga cikin bukukuwan bayan gida. A wannan shekarar, masana'antar ta tara muhimman albarkatu don haɓaka kamfen na tsaro da ilimi a duk faɗin ƙasar wanda ke mai da hankali kan kowa daga yara 'yan makaranta zuwa manya masu amfani da shi. Manufar ita ce tabbatar da cewa kowa yana da bayanai da damar samun shawarwari kan tsaro da ake buƙata don hutu mai aminci da aminci.
"Ana sa ran amfani da wutar lantarki zai kai kololuwa a wannan shekarar, musamman ganin cewa ranar 4 ga Yuli ta faɗi a ranar Alhamis mai tsawo a ƙarshen mako, in ji Heckman. Duk da raguwar raunin da ya shafi wasan wuta, fifita tsaro yana da matuƙar muhimmanci yayin sarrafa wasan wuta." Heckman ya jaddada mahimmancin siyan wasan wuta na masu amfani da wutar lantarki na doka kawai. "A bar amfani da wasan wuta na ƙwararru ga waɗanda aka horar da su kuma aka ba su takardar shaida. Waɗannan ƙwararru suna bin ƙa'idodin izini na gida, lasisi, da inshora, da kuma ƙa'idodi na jiha da na gida."
Shirin yakin neman zaben ya kunshi cikakken tsari, tun daga shirye-shiryen kafofin sada zumunta zuwa Sanarwar Ayyukan Jama'a (PSAs) a cikin al'ummomin da ke amfani da wutar lantarki mai yawa. Bugu da ƙari, APA ta ɗauki taimakon wuraren ajiye dabbobin gida a faɗin ƙasar don taimakawa wajen tabbatar da cewa mutane sun ɗauki matakan kare dabbobinsu yayin nunin wasan wuta.
Domin tallafawa bukukuwan iyali cikin aminci, gidauniyar ta fitar da jerin bidiyoyi na aminci. Waɗannan bidiyoyi suna shiryar da masu amfani kan yadda ake amfani da wasan wuta ta hanyar doka, aminci, da kuma alhaki, suna ɗauke da batutuwa kamar amfani da shi yadda ya kamata, zaɓar wurin da ya dace, amincin masu sauraro, da kuma zubar da shi. Ganin shahararsa da haɗarin raunin da ke tattare da masu walƙiya da harsashin iska da za a iya sake cikawa, gidauniyar ta kuma ƙirƙiri wasu bidiyoyi na musamman da ke magance yadda ake sarrafa su da amfani da su cikin aminci.
Ana iya duba jerin bidiyon tsaro a gidan yanar gizon gidauniyar ahttps://www.celebratesafely.org/consumer-fireworks-safety-videos
Ku yi bikin ranar 4 ga watan Yuli lafiya kuma ku tuna ku yi #BikinLafiyaLafiya!
Game da Ƙungiyar Masana'antar Pyrotechnics ta Amurka
APA ita ce babbar ƙungiyar kasuwanci ta masana'antar wasan wuta. APA tana tallafawa kuma tana haɓaka ƙa'idodin aminci ga dukkan fannoni na wasan wuta. APA tana da mambobi daban-daban waɗanda suka haɗa da masana'antun da aka tsara da lasisi, masu rarrabawa, dillalai, dillalai, masu shigo da kaya, masu samar da kayayyaki, da kamfanonin wasan wuta na ƙwararru. Ana iya samun ƙarin bayani game da masana'antar wasan wuta, bayanai & alkaluma, dokokin jiha da nasihu kan aminci a gidan yanar gizon APA ahttp://www.americanpyro.com
Mai Hulɗa da Kafafen Yaɗa Labarai: Julie L. Heckman, Babban Darakta
Ƙungiyar Fasahar Pyrotechnics ta Amurka
(301) 907-8181
www.americanpyro.com
1 https://www.history.com/news/fireworks-vibrant-history#
TARIHI Ƙungiyar Masana'antar Pyrotechnics ta Amurka
Lokacin Saƙo: Satumba-11-2024